Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake
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TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2025 KWA MKOA WA SIMIYU
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2025; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Simiyu na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)

Mvua (mm)

. [ 1268 -314
Kielelezo I 315 - 360
[ Wastani hadi juu ya wastani I 361 - 407

[ ] Wastani hadi chini ya wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2025 kwa mkoa wa Simiyu. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa
mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Simiyu. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua
za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
()  Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo ya magharibi mwa mkoa wa Simiyu na

Wastani hadi Juu ya Wastani katika maeneo ya mashariki mwa mkoa.
(i) Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.
(iii)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.
(iv)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Mvua za msimu wa Masika, 2025
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za Wastani hadi Chini ya Wastani katika maeneo ya magharibi mwa mkoa wa Simiyu na Wastani

hadi Juu ya Wastani katika maeneo ya mashariki mwa mkoa.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya hali mbaya ya hewa ikiwemo vipindi vya mvua kubwa yanaweza Kkujitokeza hata katika maeneo

yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2025 KWA WILAYA YA MEATU
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Meatu.

Mkoa wa Simiyu

Wilaya ya Meatu

Kielelezo

[JWastani hadi Chini ya Wastani
[JIWastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Meatu, Simiyu

Dondoo muhimu

(i)-

Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo ya mashariki mwa wilaya ya Meatu, na
Wastani hadi Chini ya Wastani magharibi mwa wilaya.
Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya Meatu
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani katika maeneo ya mashariki mwa
wilaya ya Kishapu, na Wastani hadi Chini ya Wastani magharibi mwa
wilaya. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya Machi-Mei
kwa wilaya ya Meatu ni kati ya milimita 260 hadi 360.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo hususani katika maeneo
yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Juu ya
Wastani.

Upungufu wa unyevu kwenye udongo unaweza kuathiri
uzalishaji wa mazao hususani katika maeneo
yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Chini ya
Wastani.

Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo katika maeneo
yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Chini ya
Wastani.

Ushauri

(i)

(if)
(iii)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wafugaji wa  samaki
miundombinu ya ufugaji.

wanashauriwa kuimarisha

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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« Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2025 KWA WILAYA YA ITILIMA
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya ltilima.

Mkoa wa Simiyu

Wilaya ya Itilima

o

\

Kielelezo

[JWastani hadi Chini ya Wastani
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Itilima, Simiyu

Dondoo muhimu

(i)-

Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo ya mashariki mwa wilaya ya ltilima, na
Wastani hadi Chini ya Wastani magharibi mwa wilaya.
Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya Itilima
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani katika maeneo ya mashariki mwa
wilaya ya Kishapu, na Wastani hadi Chini ya Wastani magharibi mwa
wilaya. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya Machi-Mei
kwa wilaya ya ltilima ni kati ya milimita 310 hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)
(iv)

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo hususani katika maeneo
yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Juu ya
Wastani.

Upungufu wa unyevu kwenye udongo unaweza kuathiri
uzalishaji wa mazao hususani katika maeneo
yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Chini ya
Wastani.

Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo katika maeneo
yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Chini ya
Wastani.

Ushauri

(i)

(if)
(iii)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wafugaji wa  samaki
miundombinu ya ufugaji.

wanashauriwa  kuimarisha

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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y Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2025 KWA WILAYA YA BARIADI
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Bariadi.

Mkoa wa Simiyu

\ Wilaya ya Bariadi
N

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Bariadi, Simiyu

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(ii).

(iv).

Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Bariadi.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya Bariadi
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Bariadi ni kati ya milimita 310 hadi
410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

samaki  wanashauriwa  kuimarisha

Wafugaji wa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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y Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2025 KWA WILAYA YA MASWA
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Maswa.

Mkoa wa Simiyu

Wilaya ya Maswa

Kielelezo
[JWastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Maswa, Simiyu

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(ii).

(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Maswa.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya Maswa
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Maswa ni kati ya milimita
260 hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wafugaji wa samaki
miundombinu ya ufugaji.

wanashauriwa  kuimarisha

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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« Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2025 KWA WILAYA YA BUSEGA
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Busega.

Mkoa wa Simiyu

Wilaya ya Busega

Kielelezo
[Iwastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Busega, Simiyu

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(ii).

(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Busega.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya Busega
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Busega ni kati ya milimita
360 hadi 410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wafugaji wa samaki
miundombinu ya ufugaji.

wanashauriwa  kuimarisha

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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